
      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 

KUSIMAMISHWA KWA HUDUMA YA MATANGAZO YA TELEVISHENI 
KWA NJIA YA SATELAITI NA KAMPUNI YA GTV TANZANIA LIMITED   

 
Mnamo siku ya Ijumaa ya tarehe 30 Januari 2009, Kampuni ya GTV (Tanzania) 
Limited ilisimamisha kutoa matangazo yake ya televisheni kwa njia ya satelaiti 
kwa wateja wake ghafla bila taarifa yeyote ya awali kwa wateja wake. Sababu za 
kusimamishwa matangazo ya GTV (Tanzanaia) Limited ni hali mbaya ya uchumi 
inayoendelea duniani ambapo kampuni ya Gateway Broadcast Services ya 
Uingereza ambayo ilikuwa inaipatia GTV (Tanzania) Limited Maudhui (content) 
ilifilisika baada ya kuathirika na hali hiyo mbaya ya kiuchumi. 
 
 
Mnamo tarehe 2 Februari Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ambayo 
pamoja na majukumu yake mengine ni kulinda maslahi na haki za wateja, 
iliwaita GTV katika ofisi zake ili kutoa taarifa ya yaliyotokea na kujadili haki za 
wateja wake. Kumekuwa na mikutano mingine kati ya Mamlaka ya Mawasiliano 
na GTV (Tanzania) ukiwemo wa tarehe 10 February 2009 katika kufuatilia haki za 
wateja.  
 
Tunapenda kutoa maelezo yafuatayo kwa umma; 
 

1. GTV (Tanzania) Limited inamilikiwa kwa mujibu wa matakwa ya Sheria na 
kanuni kwa asilimia 51 Mtanzania na GTV Holdings Limited (Mauritius) 
yenye kumiliki asilimia 49;  
 

2. Kampuni ya GTV Tanzania Limited ilipewa leseni na Mamlaka ya 
Mawasiliano tarehe 12 Septemba 2007 ya kutoa huduma za matangazo ya 
televisheni ya kulipia kwa njia ya satelaiti Tanzania Bara;  
 

3. GTV (Tanzania) Limited ilisimamisha huduma zake tarehe 30 Januari 
2009, kama ilivyoelezwa hapo juu; 
 

4. Wakati inasimamisha huduma zake, GTV (Tanzania) Limited ilikuwa na 
wafanyakazi 35, maajenti 40 na wateja 20,000; 
 



5. Menejimenti ya GTV (Tanzania) Linited imeiarifu Mamlaka ya Mawasiliano 
kuwa Mfilisi anatarajiwa kuteuliwa na Mahakama hivi karibuni ambaye 
atashughulikia masuala yote ya wadeni wa GTV (Tanzania) Limited; 

 
6. Utoaji leseni kwa GTV (Tanzania) Limited ulizingatia sharti la kampuni hiyo 

kuweka dhamana kuhakikisha ufanisi wa huduma zake kwa jamii.  
 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania inapenda kuwathibitishia wateja wote wa GTV 
(Tanzania) Limited kuwa haki zao zitalindwa kwa mujibu wa Kanuni na sheria ya 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania. 
 
 
 
Imetolewa na: 
 
Mkurugenzi Mkuu 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) 

 


