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.JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA 

 

TAARIFA KWA UMMA 

USAJILI WA NAMBA ZA SIMU ZA MKONONI 

 

1.  Mamlaka ya Mawasil iano Tanzania (TCRA) i l i toa agizo kuwa namba 

zote za simu za mkononi zisaji l iwe kati  ya Julai 1 2009 hadi 

Desemba 31, 2009; na baadaye muda huo kuongezwa  hadi tarehe 

30 Juni 2010 ikitamkwa wazi kuwa muda huo wa ujasili  

hautaongezwa tena.  Sababu za kuanzisha utaratibu wa kusaji l i  

namba za simu zimeelezwa mara kadhaa zikiwemo: 

 

( i)  Kuwalinda watumiaji dhidi ya matumizi mabaya ya huduma za 

mawasil iano 

( i i) Kuwezesha na kurahisisha utambuzi wa wateja watumiapo 

huduma mbalimbal i  kama M – Pesa, Z-pesa, ZAP na huduma 

nyingine za malipo ya Ankara kama za Umeme, Maji , 

Televisheni n.k. 

( i i i)  Kuimarisha usalama wa nchi. 

( iv)  Kuyawezesha makampuni ya simu kuwafahamu wateja wao 

vizuri zaidi i l i  kurahisisha na kuboresha utoaji  wa huduma 

kwao. 
 

2.  Wakati tunakaribia tarehe 30 Juni 2010, utaratibu umepangwa 

kupit ia Makampuni ya simu kuwa kuanzia tarehe 1 Juni 2010 

kuhakikisha laini yoyote itakayonunuliwa itatumika kwa kupiga au 

kupokea simu na kutuma au kupokea ujumbe ikiwa imesajiliwa 

tu na si vinginevyo.  
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3.  Baada ya saa sita usiku tarehe 30 Juni yaani saa 00.00 kuanzia 

tarehe 1 Julai, 2010 namba yoyote ambayo itakuwa haijasaj i l iwa 

itafungiwa kupiga ,kupokea simu pamoja na ujumbe wa maandishi 

(SMS) kwa siku 90 hadi tarehe 30 Septemba 2010. Katika kipindi 

hiki cha siku 90 endapo mtumiaji ataisaji l i  namba yake 

itafungul iwa. Kwa namba ambazo hazitakuwa zimesaji l iwa if ikapo 

tarehe 30 Septemba zitafutwa na kuondolewa kwenye mitandao 

kabisa. 
 

4.  Mamlaka ya Mawasi l iano imekubaliana na Makampuni ya simu 

kufanya uhakiki wa usaji l i  wa laini  za simu za wateja kwa kutumia 

namba 106 kupit ia simu za mkononi. Kwa wateja wa mitandao 

i l iyoko katika mifumo ya GSM, kama Zain, Vodacom, MIC (Tigo) na 

Zantel, wateja wanatakiwa kuingiza *106# na kwa wateja wa 

mitandao inayotumia mfumo wa CDMA kama BOL, TTCL mobile na 

SASATEL wateja watatakiwa kupiga namba 106 na watapokea 

taarifa za usaj i l i .   
 

5.  Hivi karibuni mswada wa sheria ya mawasi l iano ya kielektroniki na 

posta ul ipit ishwa na Bunge kuwa sheria. Sheria hiyo inafanya usaji l i  

wa namba za simu za mkononi kuwa ni wa lazima kwa mujibu wa 

sheria hio kuanzia sasa na kutofanya hivyo ni kosa la j inai.  Adhabu 

ni pamoja na faini au kifungo au vyote pamoja. 
 

6.  Mamlaka ya Mawasi l iano inapenda kuyashukuru makampuni ya simu 

na watumiaj i  kwa ushir ikiano ambao wameonesha mpaka sasa kwa 

aj i l i  ya kufanikisha zoezi hi l i .Tunawasihi wote waendelee kusaj i l i  

la ini mpya kabla ya matumizi baada ya tarehe 30 juni 2010 na 

kuendelea kuhakiki laini zote zi l izosaji l iwa i l i  kukamil isha usaji l i  

kama i l ivyokusudiwa. 

 

Imetolewa na 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) 


