
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
KUONGEZWA MUDA WA USAJILI WA NAMBA ZA SIMU ZA MKONONI 

 
1. Itakumbukwa kwamba Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ilitoa 

agizo kwamba namba zote za simu za mkononi (SIM Cards) zisajiliwe 
tangu tarehe 1 Julai, 2009 hadi tarehe 31 Desemba, 2009.  

 
2. Sababu za kuanzisha utaratibu huu wa kusajili namba za simu (SIM Cards) 

zilielezwa katika mikutano mbalimbali na Wadau, ambazo zinajumuisha:- 
 

(i) Kuwalinda watumiaji na matumizi mabaya ya huduma za 
mawasiliano. 

 
(ii) Kuwezesha kuwatambua watumiaji wa huduma za ziada za simu, 

kama huduma za kibenki, kutuma na kupokea fedha, kufanya 
malipo mbalimbali kwa kutumia simu kwa mfano kulipia huduma za 
maji, umeme, vipindi vya televisheni vya kulipia nk. 

 
(iii) Kuimalisha usalama wa taifa 

  
(iv) Kuwawezesha watoa huduma za mawasiliano kuwafahamu vizuri 

wateja wao na kuwahudumia ipasavyo kadri ya mahitaji yao. 
 
3. Kumekuwepo na mwitikio mkubwa kutoka kwa umma na watoa huduma 

za mawasiliano kama inavyoonyeshwa katika mchoro hapa chini.  
Kumekuwepo na ongezeko la idadi na kasi ya usajili wa namba za simu 
kati ya mwezi Julai na Desemba 2009, kutoka 842, 835 zilizosailiwa mwezi 
Julai hadi 6,378, 643 kufikia 20 Desemba 2009. 
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4. Ikumbukwe pia kuwa idadi ya namba za simu nchini imekuwa ikiongezeka 

maradufu nchini katika miaka ya hivi karibuni kama inavyoonyeshwa 
kwenye mchoro hapa chini.  Idadi imeongezeka kutoka 284,109 mwaka 
2000 hadi kufikia 14 903 024 mwaka huu wa 2009. Ikilinganishwa na idadi 
ya namba zilizosajiliwa, yaani 6 378 643 ina maana asilimia 43% ndiyo 
zimeshasajiliwa. 
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5. Ingawa zoezi la kusajili namba za simu limeendelea vyema katika miezi 

sita iliyopita, kumekuwepo na changamoto nyingi kwa mfano uandikishaji  
katika sehemu za vijijini, uhakiki wa kutambulikana, ukosefu wa umeme 
kwa ajili ya kutoa nakala vivuli vya vitambulisho, na kuingiza namba 
zilizosajiliwa katika “Database” za mitandao ya mawasiliano. 

 



6. Kazi ya kuweka utaratibu wa kusajili namba za simu katika sheria bado 
inaendelea na ikikamilika itakuwa ni lazima kwa mtu yeyote anayemiliki 
namba ya simu kujisajili. 

 
7. Katokana na tathmini iliyofanyika kwa kuzingatia maslahi ya watumiaji na 

watoa huduma na wadau wengine wote nchini, Mamlaka ya Mawasiliano 
imeongeza muda wa kusajili namba za simu kwa muda wa miezi sita 
mingine hadi tarehe 30 Juni 2010. 

 
8.  Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) inapenda kuwashukuru 

wananchi wote na watoa huduma za mawasiliano kwa ushirikiano 
walioonyesha katika zoezi la usajili kwa miezi sita iliyopita, na 
inategemewa kwamba ushirikiano huu utaendelea katika muda huu 
uliioongezwa ili kukamilisha zoezi husika. 

 
 
Imetolewa na: 
 
 
 
  
Mkurugenzi Mkuu 
MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA 
28 Desemba 2009 


