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.JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA 

 

TAARIFA KWA UMMA 

USAJILI WA NAMBA ZA SIMU ZA MKONONI 

 

1.  Mamlaka ya Mawasil iano Tanzania i l i toa agizo kuwa namba zote za 

simu za mkononi zisaji l iwe Kati ya Julai 1 2009 hadi Desemba 31, 

2009; na baadaye muda huo kuongezwa  hadi tarehe 30 Juni 2010 

ikitamkwa wazi kuwa muda huo wa ujasili  hautaongezwa tena .  

Sababu za kuanzisha utaratibu wa kusaji l i  namba za simu 

zimeelezwa mara kadhaa zik iwemo : 

 

( i)  Kuwalinda watumiaji dhidi ya matumizi mabaya ya huduma za 

mawasil iano 

( i i) Kuwezesha na kurahisisha utambuzi wa wateja watumiapo 

huduma mbalimbal i  kama M – Pesa, Z-pesa, ZAP na huduma 

nyingine za malipo ya Ankara kama za Umeme, Maji , 

Televisheni n.k. 

( i i i)  Kuimarisha usalama wa nchi. 

( iv)  Kuyawezesha makampuni ya simu kuwafahamu wateja wao 

vizuri zaidi i l i   kurahisisha na kuboresha utoaji  wa huduma 

kwao. 

 

2.  Wakati tukikaribia tarehe 30 Juni utaratibu umepangwa kupit ia 

makampuni ya simu kuwa kuanzia tarehe 1 Juni 2010 laini  

yoyote itakayonunuliwa itatumika  kwa kupiga au kupokea simu na 

kutuma au kupokea  ujumbe ikiwa imesajiliwa tu na si 

vinginevyo.  
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3.  Baada ya saa sita usiku tarehe 30 Juni yaani saa 00.00 kuanzia 

tarehe 1 Julai, 2010 namba yoyote ambayo itakuwa haijasaj i l iwa 

itafungiwa kupiga ,kupokea simu pamoja na ujumbe wa maandishi 

(SMS) kwa siku 90 hadi tarehe 30 Septemba 2010. Katika kipindi 

hiki cha siku 90 endapo utaisaji l i   namba yako itafungul iwa . Kwa 

namba ambazo hazitakuwa zimesaji l iwa if ikapo tarehe 30 Septemba 

zitafutwa na kuondolewa kwenye mitandao kabisa. 

 

4.  Mnakumbushwa pia kuwa hivi karibuni mswada wa sheria ya 

mawasi l iano ya kielektroniki na posta ul ipit ishwa na Bunge kuwa 

sheria. Sheria hiyo inafanya usaji l i  wa namba za simu za mkononi 

kuwa ni wa lazima kwa mujibu wa sheria kuanzia sasa na kutofanya 

hivyo ni kosa la j inai 

 

5.  Mamlaka ya Mawasi l iano inapenda kuyashukuru makampuni ya simu 

na watumiaj i  kwa ushir ik iano ambao mumeuonesha mpaka sasa kwa 

aji l i  ya kufanikisha zoezi hi l i .  

 

USICHELEWE, SAJILI NAMBA YAKO YA SIMU MAPEMA! 

 

Imetolewa na 

 

Mkurugenzi Mkuu 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) 


