JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA

TAARIFA KWA UMMA
USAJILI WA SIMU ZA MKONONI

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania inawajulisha wananchi kuwa kuanzia tarehe 1 Julai 2009 makampuni
yote ya simu za mikononi yataanza kusajili wateja wao waliopo na wapya ili kuhakiki umiliki wa namba za
simu wanazozitumia. Zoezi hili litaendelea kwa miezi sita hadi tarehe 31 Desemba 2009.

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania inawahimiza wananchi kufahamu na kuzingatia mambo yafuatayo
ambavo yametayarishwa kwa mfumo wa maswali ha majibu.

1. Swali: Kwa nini usajili namba ya simu?
Jibu: Kwa ajili ya kukulinda wewe na namba yako dhidhi ya matumizi mabaya ya simu.
2. Swali: Kitambulisho cha aina gani kitahitajika wakati wa usajili?
Jibu: Ili uweze kusajiliwa unahitaji kufika kwenye ofisi ya kampuni yako ya simu au wakala
wake na moja ya vitambulisho vifuatavyo ambapo utawapatia kivuli chake:-
0] Kitambulisho cha mpiga kura
(i) Pasipoti
(iii) Kitambulisho cha mfuko wa pensheni
(iv) Leseni ya udereva
v) Kitambulisho cha SACCOS
(vi) Kitambulisho cha benki
(vii) Kitambulisho cha ajira pamoja na barua ya mwajiri
(viii)  Kitambulisho cha chuo cha elimu ya juu
(ix) Kitambulisho cha uanachama kwenye kilabu
) Barua ya serikali za mitaa ikiwa na picha, sahihi na muhuri
3. Swali: Nisipojisajili ifikapo tarehe 31Desemba, 2009 nini kitatokea?
Jibu: Namba yako itafungwa ili usiweze kuitumia kwenye mtandao wa simu nchini
Tanzania.
4. Swali: Nani na wapi ninaweza kusajili namba yangu ya simu?
Jibu: Unaweza kusajiliwa na kampuni yako ya simu za mkononi au mawakala wao waliopo
sehemu mbali mbali nchini.
5. Swali: namba ngapi za simu (simcard) ambazo ninaweza/ninaruhusiwa kusajili?
Jibu: Idadi yoyote kadri utakavyo.
7. Swali: Kuna uhakika gani wa usiri wa taarifa zangu nitakazotoa kwa kampuni ya simu za
mkononi au wakala wao?
Jibu: Kampuni zote za simu nchini zinawajibika kwa mujibu wa sheria, kutunza taarifa za
wateja wao ikiwa ni pamoja na taarifa za matumizi.
8. Swali: Taarifa zipi zinahitajika wakati wa usajili?
Jibu: Tafadhali angalia mfaano wa fomuya usajili hapo chini:-
Imetolewa na

Mkurugenzi Mkuu
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA)



Fomu ya Usajili wa Mteja
Customer Registration Form

Passport Size

f photo
COMPANY NAME Picha
Namba ya msambazaji
Vendors Code
Jina la Kampuni ya simu
Name of Phone Company
-
mAELEZO YA MTEJA/ CUSTOMER INFORMATION \
Jina kamili
Full Name
Tarehe ya kuzaliwa Jinsia: Mwanaumel:l Mwanamke I:I
Date of Birth / / Gender: Male Female
Anwani Mkoa Wilaya
Address Region District
Namba ya simu Namba ya “Sim Card” Namba ya utambuzi wa simu

SIM Serial

Qumber

IMEI/ ESN

KJTAM BULISHO/ IDENTIFICATION

Namba ya kitambulisho
1D No.

Aina ya kitambulisho:
Type of ID:

Kl/oters 1D card

Pasi ya kusafiria
Passport

Kitambulisho cha mpiga kura

Kimetolewa na
Issued by

Barua ya mtendaji
Local government letter D

Leseni ya udereva
Driving Licence

Company ID

Vinginevyo
Others

Kitambulisho cha kazi

/
<

MAWASILIANO MENGINE(Kama Yapo)/ OTHER CONTACTS (If available)

Namba ya simu:
Tel No.

Anuani ya barua pepe
emai address

Namba ya simu ya mkononi
Mobile no.

S.L.B
P.o. Box_

“Nathibitisha kuwa maelezo niliyotoa hapo juu ni ukweli mtupu na nafahamu kwamba
nitawajibika kwa matumizi mabaya ya laini na namba yangu”
“I confirm to the best of my knowledge that the information provided above is true and | understand that I will
be responsible for misuse of my simcard and number”

Saini ya mteja Tarehe
Customer Signature Date
Amehudumiwa na: Sahihi

Attended by Signature

Tarehe Mahali

Date Location




