
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA  

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
USAJILI WA “SIM-CARD” 

Kutokana na kukua kwa tekinolojia ya mawasiliano, kumekuwepo na ongezeko kubwa la 

vifaa vinavyotumika kusambaza mawasiliano ya simu za mikononi.  Baadhi ya simu hizo zina 

“SIM-CARD” zinazoweza kutolewa na baadhi haziwezi kutolewa kwa vile zimejengewa 

kwenye simu za mikononi. 

 

Pamoja na ukweli kuwa watumiaji wengi ni waaminifu, wanaheshimu sheria na ni 

wastaarabu, kuna wachache ambao wanatumia huduma hii isivyo.  Kutokana na kero ya 

watumiaji wachache wenye nia mbaya na wasiowastaarabu, Mamlaka imeagiza watoa 

huduma za mawasiliano kuanza utaratibu wa kusajili watumiaji wote wa simu za mikononi. 

Utaratibu ufuatao utafuatwa katika utekelezaji wa zoezi hili. 

1. Wateja wanaolipa baada ya huduma wataendelea kusajiliwa kwa utaratibu 

ambao tayari upo katika kila kampuni; 

2. Wateja wanaopata huduma kama M-Pesa, E-Pesa, E-Fulusi mobipawa, m-

Commerce n.k wataendelea kusajiliwa kwa utaratibu ambao tayari upo; 

3. Wateja wengine wote ambao laini zao hazijasajiliwa wanapaswa kusajiliwa na 

makampuni ya simu husika wanakopata huduma kuanzia tarehe 1 Julai, 2009; 

4. Kuanzia tarehe 1 Julai, 2009, wateja wote wapya wa huduma ya malipo kabla 

(prepaid) watapaswa kusajiliwa kabla ya kuuziwa laini ya kampuni yoyote ya 

simu za mkononi; 

5. Kuanzia tarehe 1 Machi, 2009, makampuni yote ya simu yanapaswa 

kutekeleza utaratibu wa kuruhusu namba zote zilizoko kwenye mitandao yao 

kutambulika kwa mpokeaji wa simu.  Jambo hili si la hiari bali ni agizo. 

6. Sheria husika ya usajili wa laini za simu za mikononi iko katika hatua ya 

mwisho kwakuwa jambo hili si la mjadala tena; 

Imetolewa na: 
 
Mkurugenzi Mkuu 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) 


