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                           Imetolewa tarehe 29 Julai 2025.

KUZINGATIA HITAJI LA KISHERIA LA KUSAJILI NA KUTUMIA 
MAJINA YA DOT TZ (.TZ DOMAIN NAMES) NCHINI

Kwa mujibu wa Kifungu cha 79 cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Cap. 172 R.E. 
2023, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ina wajibu wa kusimamia uendeshaji wa rajisi ya 
majina ya vikoa vya .tz (.tz domain names registry) katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.  

Kanuni ya 3(1) ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Usimamizi wa Majina ya Vikoa) 
2020, iliyorekebishwa mwaka 2023, inazitaka kampuni, taasisi za serikali, mashirika yasiyo ya 
kiserikali, ubia, au mashirika ya kijamii yaliyosajiliwa na kufanya biashara nchini Tanzania ambayo 
yanafanya mawasiliano kwenye mtandao wa intaneti, kusajili na kutumia majina ya kikoa cha dot tz. 
 
Vilevile, Kanuni ya 3(2) inataka jina la kikoa lililosajiliwa litumike kwa mawasiliano yote rasmi ya 
kielektroniki isipokuwa kama imethibitishwa kitaalamu kuwa haiwezekani. Pia, Kanuni ya 25 inatamka 
kwamba mtu yeyote mwenye jina la kikoa ambalo halizingatii Kanuni iliyotajwa hapo juu atakuwa 
ametenda kosa na akitiwa hatiani atawajibika kulipa faini isiyopungua shilingi milioni tano au kifungo 
kisichopungua miezi kumi na mbili au vyote kwa pamoja.  

Kwa muktadha huu, TCRA inazikumbusha kampuni, taasisi za serikali, mashirika yasiyo ya kiserikali 
na kijamii yaliyosajiliwa na kufanya shughuli nchini, kutekeleza matakwa ya kisheria yaliyotajwa hapo 
juu kwa kusajili na kutumia majina ya vikoa vya dot tz.  

Usajili wa majina ya dot tz (.tz) unaweza kufanywa kwa kutembelea https://karibu.tz. Kwa maelezo 
zaidi kuhusu usajili huo na masuala mengine yanayohusiana nayo, tafadhali wasiliana na TCRA 
kupitia anuani iliyopo hapa chini. 
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