
• Kuimarisha usimamizi wa rasilimali za mawasiliano; 
• Kuboresha uendeshaji wa miundombinu ya 

mawasiliano ya kielektroniki na posta; 
• Kuimarisha uwezo wa kusimamia usalama mtandaoni.

Miundombinu ya 
mawasiliano ya kielek-
troniki na posta yenye 
ufanisi, inayoaminika 
na salama, iliyoen-
delezwa

• Upati-
kanaji wa 
huduma za 
mawasiliano 
ya kielek-
troniki na 
posta imara 
na za kua-
minikana;

  

• Kuimarika 
kwa 
upatikanaji, 
unafuu na 
ubora wa 
huduma za 
mawasiliano 
za kielek-
troniki na 
posta; 

 

• Jamii yenye 
uelewa wa 
masuala la 
maudhui ya 
ndani;

 

• Kuboresha 
uzingatiaji 
wa Sheria, 
Kanuni na 
Miongozo 
na utendaji 
wa soko;

• Kuongezeka 
kwa ufanisi 
wa utendaji 
wa Taasisi. 

• Kuendeleza upatikanaji wa huduma za mawasiliano 
kwenye maeneo yasiyo na huduma na yale yenye 
huduma pungufu;

• Kuendeleza upatikanaji na matumizi ya huduma za 
mawasiliano ya kielektroniki na posta; 

• Kuimarisha uelewa na elimu kwa umma kuhusu 
huduma zinazosimamiwa.

Upatikanaji, unafuu 
na ubora wa huduma 
za mawasiliano ya 
kielektroniki na posta 
uliyoimarishwa

Huduma zinazosi-
mamiwa, ubunifu, 
utengenezaji na utoaji  
wa maudhui ya ndani 
kwa maeneo husika 
zilizoimarishwa

Utendaji na ufanisi 
wa watoa huduma na 
kulinda maslahi ya 
wadau uliyoimarishwa

Uwezo wa utendaji wa 
Taasisi uliyoimarishwa

• Kuimarisha usimamizi wa utoaji leseni; 
• Kuimarisha uzingatiaji wa Sheria, Kanuni, Miongozo 

na viwango;
• Kuchochea na kuwezesha ushindani na ufanisi 

miongoni mwa watoa huduma;
• Kuimarisha utaratibu katika ushirikishwaji wa wadau;
• Kuimarisha uelewa wa umma na elimu kwa umma 

kuhusu huduma zinazosimamiwa;
• Kuimarisha usalama na ulinzi wa watu kupitia TEHAMA
• Kuendeleza na kuimarisha ushirikiano wa Kikanda na 

Kimataifa.

• Kuchochea na kuwezesha ubunifu, utafiti na durusi 
kwenye masuala yanayojitokeza;

• Kuwezesha utengenezaji na usambazaji wa maudhui 
ya ndani. 

DIRADIRA

DHIMADHIMA

Jamii ili-
yowezeshwa 
na huduma 
za kielek-
troniki na 
posta zenye 
hadhi na 
viwango vya 
kimataifa

Kusimamia 
huduma za 
Mawasiliano 
ya Kielek-
troniki na 
Posta kwa 
kuendeleza 
ushindani 
wenye tija, 
ufanisi wa 
kiuchumi na 
upatikanaji 
wa huduma 
bora kwa 
wote; 
pamoja 
na kulinda 
maslahi 
ya wadau 
kwa ustawi 
wa jamii ya 
Kitanzania
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• Kupatikana kwa matumizi 
na unafuu wa huduma za 
mawasiliano kwa maeneo 
yasiyo na huduma na 
ambayo yamefikishiwa 
huduma pungufu; 

• Matukio ya usalama 
mtandaoni na matumizi 
yasiyofaa ya mitandao;

• Ufanisi na upatikanaji wa 
kuaminika wa huduma za 
mawasiliano;

• Kufuatilia huduma za 
mawasiliano;

• Ubunifu katika sekta ya 
mawasiliano; 

• Uzingatiaji wa Sheria, 
Kanuni, Miongozo na 
viwango; 

• Elimu kwa umma kuhusu 
masuala ya kidijitali na 
uelewa wa watumiaji 
kuhusu huduma za 
mawasiliano;

• Mifumo na utaratibu 
unaofanikisha shughuli 
mbalimbali; 

• Tafiti na durusi kuhusu 
huduma zinazosimamiwa 
pamoja na teknolojia 
zinazchipukia;

• Kufanya kazi na 
kushirikiana na wadau 
katika kusimamia Sekta ya 
Mawasiliano.
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TUNU: Weledi, Uwezeshaji,Ubunifu, Uadilifu, Uwajibikaji, Kutokubagua

• Kuboresha hali 
ya maisha ya 
Watanzania; 

• Kujenga 
utawala bora; 

• Kujenga 
uchumi imara 
unaoweza 
kukabiliana 
na ushindani 
kutoka nchi 
nyingine.

• Kuimarisha usimamizi wa rasilimali za Taasisi;
• Kuimarisha miundo na mifumo ya shughuli za Taasisi;
• Kuboresha mazingira ya kazi;
• Kuendeleza na kuimarisha taswira na hadhi ya Taasisi;
• Kuimarisha upangaji, ufuatiliaji na tathmini.

MUUNDO WA MPANGO MKAKATI WA TCRA 2021/22-2025/26 


