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TAARIFA KWA UMMA 

KUTOA TAARIFA JUU YA MATUMIZI YA HUDUMA YA MTANDAO BINAFSI  
(VIRTUAL PRIVATE NETWORK - VPN) 

 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa kwa Sheria 
ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania Na. 12 ya Mwaka 2003, kwa lengo la kusimamia Sekta 
ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta nchini Tanzania. 
 
KWA KUZINGATIA Kanuni ya 16(2) ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta 

kuhusu Maudhui Mtandaoni za mwaka 2020; mtu hatatoa, hatamiliki au hatasambaza 
teknolojia, programu, programu tumizi au kitu chochote kinachoendana na ambacho 
kinaruhusu au kumsaidia mtumiaji kupata maudhui yaliyokatazwa; na 
 
KWA KUZINGATIA Kanuni ya 19(b) ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta 
kuhusu Maudhui Mtandaoni za mwaka 2020; katika utekelezaji wa majukumu yake ya udhibiti 
wa maudhui mtandaoni, TCRA ina mamlaka ya kuchukua hatua dhidi ya ukiukaji wa Kanuni 
ikiwemo kuzuia upatikanaji wa maudhui yaliyokatazwa; na 
 
KWA KUWA, TCRA imebaini upatikanaji wa maudhui yaliyokatazwa kwa kupitia matumizi ya 

mtandao binafsi (VPN) kinyume cha Kanuni; 
 
HIVYO BASI, TCRA inautaarifu Umma kwa ujumla, watu binafsi na makampuni ambayo kwa 
asili ya majukumu na kazi zao, matumizi ya mtandao binafsi (VPN) hayazuiliki, kutoa taarifa 
kwa TCRA juu ya VPN wanazotumia na taarifa zote muhimu ikiwemo anuani ya itifaki ya 
mtandao (IP Address) kabla au mnamo tarehe 30 Oktoba, 2023 kupitia 
https://www.tcra.go.tz/vpn-details-form. 
 
TCRA itaendelea kuchukua hatua za kiudhibiti dhidi ya matumizi ya mtandao binafsi (VPN) 
yasiyo halali ikiwemo kuzuia upatikanaji wa VPN ambazo hazijatolewa taarifa au kusajiliwa. 
 
TCRA inapenda kuukumbusha Umma kuwa, utoaji, umiliki au usambazaji wa teknolojia, 
programu, programu tumizi au kitu chochote kinachoendana na ambacho kinaruhusu au 
kumsaidia mtumiaji kupata maudhui yaliyokatazwa ni kosa la jinai, linaloadhibiwa baada ya 
kutiwa hatiani, kwa faini ya shilingi za Kitanzania zisizopungua milioni tano au kifungo 
kisichopungua miezi kumi na mbili au vyote kwa pamoja. 

 

 
 

IMETOLEWA NA 

Mkurugenzi Mkuu, 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, 

20 Barabara ya Sam Nujoma, 
S. L. P 474, 

14414 DAR ES SALAAM. 
Simu: +255 22 241 2011-2 
Nukushi: +255 22 2412009 
Barua pepe: dg@tcra.go.tz 
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