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TAARIFA KWA UMMA

UPATIKANAJI WA HUDUMA YA INTANETI NCHINI

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) inapenda kuutaarifu umma kuwa
kuanzia tarehe 12 Mei 2024 mnamo majira ya saa tano asubuhi, kumekuwa na
tatizo la upatikanaji wa huduma ya intaneti nchini.

Taarifa za awali zimeonesha kuwa tatizo hilo limesababishwa na hitilafu kwenye
mkongo wa mawasiliano wa baharini wa kampuni za SEACOM na EASSY kati ya
Msumbiji na Afrika ya Kusini.

Tatizo hilo limepelekea huduma za intaneti kuwa hafifu nchi nzima. Hata hivyo,
jitihada za haraka zimefanyika na zinaendelea kuchukuliwa na watoa huduma wote
ikiwemo kutumia njia mbadala ambapo huduma zilianza kurejea kuanzia jana
tarehe 12 Mei 2024 kwa baadhi ya watoa huduma.

Aidha, upatikanaji wa huduma ya intaneti kwa kutumia njia mbadala utaendelea
kuimarika kwa kadiri uimarishaji wa njia hizo kwa kila mtoa huduma
unavyoendelea. TCRA inaendelea kufuatilia kwa karibu suala hili na taarifa za
upatikanaji wa huduma ya intaneti zitaendelea kutolewa na kila mtoa huduma wa
intaneti kulingana na jitihada zinazoendelea.

Imetolewa Tarehe 13 Mei 2024.
Dkt. Jabiri K. Bakari
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