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TAARIFA KWA UMMA

KUSITISHWA KWA MUDA LESENI ZA HUDUMA ZA

MAUDHUI MTANDAONI ZILIZOTOLEWA KWA MWANANCHI
COMMUNICATIONS LIMITED

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa kwa Sheria ya
Mamlaka ya Usimamizi wa Mawasiliano Tanzania, Sheria Na. 12 ya mwaka 2003, kusimamia
huduma za mawasiliano ya Kielektroniki na Posta katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kwa nyakati tofauti kati ya mwaka 2023 na 2024, TCRA ilitoa leseni za huduma za maudhui
mtandaoni (online media services licences) kwa kampuni ya Mwananchi Communications
Limited kutoa huduma kwa majina ya The Citizen, Mwananchi Digital, Mwananchi na
Mwanaspoti kwa ajili ya utoaji wa huduma za maudhui mtandaoni nchini. Katika utoaji wa
huduma na kwa mujibu wa Kanuni ya 16 ya Kanuni za Maudhui Mtandao (the Online
Content Regulations) za mwaka 2020, Mwananchi Communications Limited anatakiwa
kutokutangaza au kuchapisha kwa Umma maudhui yaliyozuiwa ikiwa ni pamoja na maudhui
yanayolenga kudhihaki au kuharibu taswira ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Tarehe 01 Oktoba 2024 Mwananchi Communications Limited ilichapisha maudhui mjongeo
na sauti (audio-visual content) kwenye mitandao yake ya kijamii, maudhui yaliyozuiwa kwa
mujibu wa Kanuni ya 16 ya Kanuni za Maudhui Mtandaoni zilizorejewa hapo juu. Aidha,
maudhui hayo yameleta tafsiri hasi kwa Taifa, jambo ambalo linaathiri na kuharibu umoja,
amani na mshikamano wa kitaifa.

UMMA UNATAARIFIWA KUWA, kufuatia kuchapishwa kwa maudhui yaliyokatazwa na
yanayopingana na sheria, TCRA imesitisha kwa muda leseni za huduma za maudhui
mtandaoni (online media services licences) za Mwananchi Communications Limited (The
Citizen, Mwananchi Digital, Mwananchi na Mwanaspoti) kutoa huduma za maudhui
mtandaoni nchini Tanzania kwa muda wa siku thelathini (30) tangu tarehe ya kutolewa kwa
taarifa hii, wakati masuala mengine ya kiusimamizi yanafanyiwa kazi.

Imetolewa tarehe 02 Oktoba, 2024
Dkt. Jabiri K. Bakari
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