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TAARIFA KWA UMMA

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ilianzishwa kwa mujibu wa Sheria ya 
Mamlaka  ya  Mawasiliano Tanzania Na. 12 ya Mwaka 2003. Mamlaka ya 
Mawasiliano Tanzania ina jukumu la kusimamia na kudhibiti Sekta ya Mawasiliano 
inayojumuisha Utangazaji, Posta, Simu na Intaneti. 

Kwa masuala ya utangazaji, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania inatekeleza 
majukumu yake kwa upande wa Tanzania Bara tu. Kifungu cha 26 (2) cha Sheria 
ya TCRA Na. 12 ya mwaka 2003 kinampa mamlaka Waziri mwenye dhamana ya 
Utangazaji uwezo wa kuteua Wajumbe wa Kamati ya Maudhui. Kamati inatakiwa 
kuwa na Wajumbe wasiozidi watano akiwemo Mjumbe mmoja wa Bodi ya 
Wakurugenzi wa TCRA ambaye atakuwa ni Mwenyekiti na Wajumbe wengine wanne 
(4) huteuliwa na Waziri mwenye dhamana ya Utangazaji kwa kushauriana na 
Mwenyekiti wa Bodi ya TCRA. Wajumbe wa Kamati ya Maudhui hawatakiwi kuwa 
waajiriwa wa TCRA au mashirika ya Utangazaji. 

Maombi ya nafasi moja (1) yanakaribishwa kwa Mtanzania yeyote mwenye sifa na 
ujuzi stahiki wa kuteuliwa kuwa Mjumbe wa Kamati ya Maudhui. 
 
SIFA ZA MWOMBAJI 
Ili aweze kuteuliwa kuwa Mjumbe wa Kamati ya Maudhui, muombaji lazima awe na 
sifa zifuatazo: 
 (a) Awe mhitimu wa elimu ya Chuo Kikuu kinachotambulika; 
 (b) Awe mzoefu angalau wa miaka kumi katika moja au zaidi kwenye   
      Usimamizi, Sheria, Uchumi, Fedha, Uhandisi, Teknolojia ya Mawasiliano  
      ya Habari, Utangazaji, Mawasiliano au Utamaduni; 
 (c) Awe na elimu/ujuzi katika Sekta ya Utangazaji; 
 (d) Kutimiza matakwa ya kutokuwa na mgongano wa kimaslahi chini ya   
      kifungu cha 11 cha  Sheria ya TCRA, 2003 na hatakuwa na maslahi ya  
      kifedha au mengine yeyote ambayo yanaweza kuleta uwezekano mkubwa  
      wa kuathiri utekelezaji wa kazi zote chini ya Sehemu hii; 
 (e) Awe na nia ya kutumika kama Mjumbe; 
 (f) Awe mwenye uwezo wa kuhakikisha kwamba uteuzi wake ni kwa ajili ya  
     kuwakilisha maslahi na maoni ya watu wanaoishi katika maeneo   
     mbalimbali ya nchi; na     
 (g) Awe mwenye uwezo wa kutekeleza majukumu na wajibu kwa ufanisi na  
      uaminifu. 

FURSA YA KUHUDUMU KATIKA KAMATI YA MAUDHUI



WAJIBU NA MAJUKUMU
(1) Kamati itatenda kazi zake kwa mujibu wa mamlaka iliyopewa katika kifungu cha 
27 cha Sheria ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania Na. 12, 2003 pamoja na 
majukumu mengine kama yalivyoainishwa katika vifungu vya 5 na 6 vya Sheria ya 
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania na kazi nyingine zilizoainishwa katika Vifungu vya 
173 na 174 vya Sheria ya Posta na Mawasiliano ya Kielektroniki (EPOCA) ya 2010.  
Wajumbe watafanya kazi kwa mujibu wa Kifungu cha 27 cha Sheria ya Mamlaka ya 
Mawasiliano Tanzania Na. 12, 2003 ni kama ifuatavyo:-
 (a) Kumshauri Waziri wa Sekta juu ya Sera ya Utangazaji;
 (b) Kufuatilia na kudhibiti maudhui ya Utangazaji;
 (c) Kushughulikia malalamiko kutoka kwa watoa huduma na watumiaji; na
 (d) Kufuatilia maadili ya Utangazaji yanafuatwa/kutekelezwa.

(2) Kamati itafanya kazi nyingine kulingana na Mamlaka itakavyozitoa kwa Kamati.

(3) Kufanya majukumu na kazi nyingine kwa kadri zitakavyoamuliwa na Mamlaka kwa 
mujibu wa Sheria.

Maombi yawasilishwe kupitia anuani iliyopo hapa chini kabla ya tarehe 13 Machi, 
2025.
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