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TAARIFA KWA UMMA
UTOAJI WA HUDUMA ZA MAUDHUI YA HABARI NA MATUKIO

MTANDAONI NA HUDUMA ZA ARAFA ZA MKUPUO (BULK MESSAGES)
KUELEKEA, WAKATI NA BAADA YA UCHAGUZI MKUU WA 2025

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), chini ya mamlaka iliyopewa kwa mujibu wa Sheria ya
Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Sura ya 306, na Kanuni zake ina wajibu wa kusimamia huduma
za mawasiliano ya Simu na Intaneti, Posta, na Utangazaji wa Redio, Televisheni na Maudhui
Mtandaoni.

Hivi karibuni kumekuwa na watoa huduma za Maudhui Mtandaoni wanaosambaza Habari na Matukio
wasio na leseni kinyume cha Sheria na Kanuni za Maudhui Mtandaoni za mwaka 2020 na
marekebisho yake ya mwaka 2022. TCRA imekuwa ikifuatilia kwa karibu mwenendo wa utoaji huduma
za maudhui mtandaoni na inachukua nafasi hii kutoa onyo kali kwa wale wanaokiuka sheria na kanuni
za huduma za utangazaji. TCRA haitasita kuchukua hatua kali kwa wale wote wanaojihusisha na
kutoa huduma hizi bila leseni kwa kuwafikisha katika vyombo vya Sheria.

Vilevile, TCRA inapenda kuwakumbusha Watoa Huduma za Mawasiliano ya Simu (Mobile Network
Operators — MNOs) na ‘SMS Aggregators’ kuhakikisha kuwa: -

1. Maudhui ya arafa za mkupuo (bulk messages) kuelekea, wakati na baada ya Uchaguzi Mkuu
2025 yanazingatia Sheria na Kanuni zote za mawasiliano ya Kielektroniki na Posta.

2. Uhakiki wa maudhui (content vetting) unafanywa kabla ya kusambaza arafa za mkupuo
zinazohusika, ili kuhakikisha hakuna ujumbe wenye kuchochea vurugu, uvunjifu wa amani, au
kueneza taarifa za uongo (misinformation) unaowafikia watumiaji wa huduma za mawasiliano.

3. Maudhui yote yanayohusiana na shughuli za Uchaguzi Mkuu yanapata idhini kutoka kwa taasisi
au uongozi wa chama cha siasa husika.

4. Watoa huduma wanapaswa kuhifadhi kumbukumbu za arafa zote zinazotumwa kwa wingi kwa
kipindi kinachotakiwa kisheria kwa ajili ya uthibitisho endapo utahitajika.

TCRA inatoa wito kwa wadau wote kushirikiana katika kuhakikisha mawasiliano na maudhui
yanayotolewa kabla, wakati na baada ya Uchaguzi Mkuu wa 2025 yanadumisha amani, mshikamano
wa kitaifa na uhalisia wa taarifa kwa wananchi.

Imetolewa tarehe 16 Agosti 2025.

© Digitally Signed By JABIRI KUWE BAKARI
Sat Aug 16 19:34:32 EAT 2025

Dkt. Jabiri K. Bakari
MKURUGENZI MKUU

Jengo la Mawasiliano, Na. 20 Barabara ya Sam Nujoma, S. L. P 474, 14414 DAR ES SALAAM, TANZANIA.
Simu: +255 22 2199760-9 / +255 22 2412011-2 / +255 784558270-1 Nukushi: +255 22 2412009-10

Barua pepe: barua@tcra.go.tz, dg@tcra.go.tz, Tovuti: www.tcra.go.tz




		2025-08-16T19:34:32+0300
	jabiri.bakari@tcra.go.tz
	Securing




