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TAARIFA KWA UMMA

KUSITISHA KWA MUDA LESENI YA HUDUMA YA
UTANGAZAJI WA MAUDHUI MTANDAONI YA

JAMBO ONLINE TV

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), inatoa taarifa kwa Umma kuwa, mnamo
tarehe 31 Machi, 2026, Jambo Online TV kupitia akaunti yake ya utangazaji wa
maudhui mtandaoni ya Instagram pamoja na chaneli yake ya utangazaji wa maudhui
mtandaoni ya Youtube ilichapisha maudhui ambayo hawakuwa na uhakika nayo na
yasiyo na uthibitisho. Maudhui hayo pia yaliupotosha umma kuhusu hali ya matukio
mbalimbali yanayoendelea nchini na matokeo yanayotarajiwa kutoka kwa Tume ya
kuchunguza matukio wakati na baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 2025, kinyume
na Kanuni za Maudhui Mtandaoni za mwaka 2020 na Marekebisho yake ya mwaka
2022 na 2025.

Aidha, katika kipindi kifupi cha takribani miezi sita sasa, yaani tangu mwezi Septemba,
2025, Jambo Online TV imekuwa na mashauri manne (4) mfululizo ya ukiukaji wa
Sheria, Kanuni, Masharti ya Leseni, Maadili, Misingi na Taaluma ya Uandishi na
Utangazaji wa Habari.

Hivyo basi, kwa mujibu wa Kifungu cha 114 cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki
na Posta, Sura 306 iliyofanyiwa marejeo mwaka 2023, TCRA INASITISHA kwa muda
wa Siku Tisini (90), kuanzia tarehe 02 Aprili, 2026, Leseni ya Maudhui Mtandaoni
iliyotolewa kwa Jambo Online TV ikiwa ni pamoja na kusitisha utoaji wa huduma ya
utangazaji wa maudhui mtandaoni ya Jambo Online TV katika chaneli na akaunti zake
zote za mtandaoni.

Imetolewa tarehe 02 Aprili, 2026.
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